ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลผู้อำนวยการสร้างยอดเยี่ยม PGA Awards ประจำปี 2010

Home / ข่าวหนัง, หนังฮอลลีวูด / ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลผู้อำนวยการสร้างยอดเยี่ยม PGA Awards ประจำปี 2010

เทศกาลประกาศผลรางวัลเด่น ๆ อย่างใกล้เข้ามทุกขณะแล้วครับ ในส่วนของรางวัลผู้อำนวยการสร้างยอดเยี่ยม PGA Awards ก็ได้ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลออกมาแล้วเช่นกัน ปีนี้มีแต่คนดัง ๆ ทั้งนั้นเลย เป็นใครบ้างไปดูกันเลยครับ

สาขาผู้อำนวยการสร้างแห่งปี ดารีล เอฟ ซานนุค(ชื่อรางวัลตั้งเป็นเกียรติแก่ ดารีล เอฟ ซานนุค ผู้อำนวยการสร้างภาพยนตร์ระดับตำนานของฮอลลีวู๊ด)
Avatar
Producers: James Cameron, Jon Landau
District 9
Producers: Carolynne Cunningham, Peter Jackson
An Education
Producers: Finola Dwyer, Amanda Posey
The Hurt Locker
Producer(s): Awaiting final credit determination.
Inglourious Basterds
Producer: Lawrence Bender
Invictus
Producers: Clint Eastwood, Rob Lorenz, Lori McCreary , Mace Neufeld
Precious: Based on the Novel “Push” by Sapphire
Producers: Lee Daniels, Gary Magness, Sarah Siegel-Magness
Star Trek
Producers: J.J. Abrams, Damon Lindelof
Up
Producer: Jonas Rivera
Up in the Air
Producer(s): Awaiting final credit determination.

สาขาผู้อำนวยการสร้างภาพยนตร์แอนิเมชั่นแห่งปี
9
Producer(s): Awaiting final credit determination.
Coraline
Producer(s): Awaiting final credit determination.
Fantastic Mr. Fox
Producer(s): Awaiting final credit determination.
The Princess and the Frog
Producer: Peter Del Vecho
Up
Producer: Jonas Rivera

สาขาผู้อำนวยการสร้างภาพยนตร์สารคดีแห่งปี
Burma VJ
Producer: Lise Lense-Moller
The Cove
Producers: Paula DuPre Pesman, Fisher Stevens
Sergio
Producer(s): Awaiting final credit determination.
Soundtrack for a Revolution
Producer(s): Awaiting final credit determination.

สาขาผ็อำนวยการสร้างภาพยนตร์ขนาดยาวทางโทรทัศน์ เดวิด แอล วอลเปอร์(ชื่อรางวัลตั้งเป็นเกียรติแก่ เดวิด แอล วอลเปอร์ ผู้อำนวยการสร้างภาพยนตร์ทางโทรทัศน์ระดับตำนานของฮอลลีวู๊ด)
“Georgia O’Keeffe”
Producer(s): Awaiting final credit determination.
“Grey Gardens”
Producers: David Coatsworth, Lucy Donnelly, Rachael Horovitz, Michael Sucsy
“Little Dorrit”
Producers: Lisa Osborne, Anne Pivcevic
“Prayers for Bobby”
Producers: Stanley M. Brooks, Damian Ganczewski, David Permut, Daniel Sladek, Chris Taaffe
“The Prisoner”
Producer(s): Awaiting final credit determination.
“Taking Chance”
Producers: Lori Keith Douglas, Ross Katz, Brad Krevoy, Cathy Wischner-Sola